​ชาวบ้านพะเยาแห่เก็บ "แมงมัน" ขายสนนราคากก.ละ1,500-2,000 บาท


โดย PPTV Online

เผยแพร่




ชาวบ้านใน จ.พะเยา จำนวนมากออกมาเก็บแมงมันที่ออกจากรังเพียงปีละครั้งเท่านั้น เพื่อนำมารับประทานและจำหน่าย เนื่องจากมีราคาสูงถึงกิโลกรัมละ 1,500-2,000 บาท

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์


TOP ประเด็นร้อน