โปรแกรมถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2021 นักกีฬาไทย ประจำวันศุกร์ที่ 20 พ.ค. 65


โดย PPTV Online

เผยแพร่




พีพีทีวี รวมโปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2021 ( Sea Games 2021) ของนักกีฬาทีมชาติไทย ไว้สำหรับให้แฟนกีฬาคอยติดตามเชียร์

คอนเทนต์แนะนำ
สรุปเหรียญ ซีเกมส์ 2021 ล่าสุด ประจำวันจันทร์ที่ 23 พ.ค. 65

ฟุตซอลทีมชาติไทย เจ๊า อินโดฯ 1-1 ลุ้นชนะเวียดนามเกมสุดท้ายคว้าทอง

ฟุตซอลหญิงไทย เฉือนเวียดนาม 2-1 คว้าเหรียญทองซีเกมส์ สมัย 5

อีสปอร์ต
เวลา 10.00 น. เกม RoV รอบ Group Stage
- ทีมชาติมาเลเซีย พบ ทีมชาติไทย
เวลา 14.00 น. เกม RoV รอบ Group Stage
- ทีมชาติสปป.ลาว พบ ทีมชาติไทย
เวลา 16.30 น. เกม RoV รอบ Group Stage
- ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติเวียดนาม
เวลา 19.00 น. เกม RoV รอบ Group Stage
- ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์

เซปัคตะกร้อ
เวลา 09.00 น. ประเภท Men's Quard
- ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติฟิลิปปินส์
- ทีมชาติสปป.ลาว พบ ทีมชาติไทย
เวลา 13.00 น. ประเภท Women's Quard
- ทีมชาติมาเลเซีย พบ ทีมชาติไทย

ตะกร้อทีมเดี่ยวชาย-หญิง ไทย คว้าทองซีเกมส์ 2021

ทีมตะกร้อสาวไทย คว้าเหรียญทองซีเกมส์ ทีมชุดหญิงสมัยที่ 6

 

แบดมินตัน
เวลา 09.00 น. ประเภท หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทีมชาติไทย (พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ) พบ ทีมชาติมาเลเซีย
- ทีมชาติไทย (พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์) พบ ทีมชาติสิงคโปร์
เวลา 09.00 น.  ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทีมชาติเวียดนาม พบ ทีมชาติไทย (กุลวุฒิ วิทิตศานต์)
- โฆษิต เพชรประดับ
เวลา 09.00 น.  ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทีมชาติไทย (นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด / เฉลิมพล เจริญกิจอมร) พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย
เวลา 09.00 น.  คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทีมชาติอินโดนีเซีย พบ ทีมชาติไทย (ลักษิกา กัลละหะ / เฉลิมพล เจริญกิจอมร)
- ทีมชาติไทย (พณิชพล ธีระรัตน์สกุล / ผโทมาส เหมือนวงศ์) พบ ทีมชาติมาเลเซีย

ทีมแบดมินตันชายไทย คว้าทองสมัย 3 รอบ 47 ปี

แบดมินตันทีมหญิงไทย อัด อินโดฯ 3-0 คว้าทองซีเกมส์ สมัยที่ 8

 

ยกน้ำหนัก
เวลา 10.00 น.  61 กิโลกรัม ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- พสิษฐ์ แสงม้า
เวลา 12.00 น.  55 กิโลกรัม หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- ศานิกุณ ธนสาร
เวลา 14.00 น.  67 กิโลกรัม ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- วิษณุ จันทรี
เวลา 16.00 น.  59 กิโลกรัม หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- พิมสิริ ศิริแก้ว

"ธรรญธร" คว้าทองแรกให้ทัพยกน้ำหนักไทย

 

เทเบิลเทนนิส
เวลา 10.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ภาคภูมิ สงวนสิน
เวลา 10.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล
เวลา 10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- สุธาสินี เสวตบุตร
เวลา 10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
- อรวรรณ พาระนัง

 

วอลเลย์บอลชายหาด
เวลา 14.00 น.  ทีมชาย
- ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย
เวลา 15.00 น.  ทีมหญิง
- ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย

"โรคฝีดาษลิง" คืออะไร เผยอาการ วิธีการติดต่อ และการป้องกัน

หน้าฝนต้องระวังสุขภาพ 5 โรคติดเชื้อระบบทางเดินหายใจ

LiveScore-EURO2024 LiveScore-EURO2024

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ