โปรแกรมแข่งขัน ซีเกมส์ 2023 ประจำวันที่ 15 พ.ค. 66


โดย PPTV Online

เผยแพร่




โปรแกรมการแข่งขันนักกีฬาไทย ศึกซีเกมส์ 2023 วันที่ 15 พฤษภาคม 2566 ลุ้นทัพนักกีฬาเทควันโด ยกน้ำหนัก และ ฟุตบอลหญิง

ไฮไลท์ประจำวันติดตามเชียร์นักกีฬาเทควันโด ยกน้ำหนัก ลุ้นเหรียญทอง และ ฟุตบอลหญิงไทย พบ กัมพูชา รอบชิงเหรียญทองแดง   


โปรแกรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ที่กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ประจำวันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม 2566  จะมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันผ่านทางช่อง T Sports 7, ช่อง 5 TV5HD, ช่อง 9 MCOT หมายเลข 30, NBT2HD, True ID จะแบ่งการถ่ายทอดสดเป็น 2 ช่วงเวลา ช่วงแรก เวลา 9.00-12.00 น. และช่วงที่ 2 เวลา 13.00-18.00 น.

ลักษิกา-เพียงธาร คว้าทองเทนนิสหญิงคู่ซีเกมส์ 2023

คอนเทนต์แนะนำ
เปิดขุนพลหนุ่ม "ไดมอนด์ ฟู้ด" น่าจับตาก่อนลุยศึกสโมสรชายชิงแชมป์เอเชีย


 

เทควันโด 
เวลา 14.00 น.รุ่น 53 กก.หญิง  ชุติกาญจน์ จงกลรัตนวัฒนา 
เวลา 14.00 น.รุ่น 63 กก.ชาย   ณภัทร ศรีติมงคล

ฟุตบอลหญิง 
16.00 น. ทีมชาติไทย พบ กัมพูชา รอบชิงเหรียญทองแดง 

คอนเทนต์แนะนำ
ผลบอลซีเกมส์ สาวไทย ถล่ม กัมพูชา 6-0 คว้าเหรียญทองแดง ซีเกมส์ 2023

อีสปอร์ต
09.00 น. บุคคลชาย UBG Mobile รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ
15.00 น. เซเบอร์ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ทีมฟอยล์ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก
วันที่ 15 พฤษภาคม 2566 
เวลา 12.00 น. รุ่น 81 กิโลกรัมชาย จตุภูมิ ชินวงศ์ 
เวลา 14.00 น. รุ่น 71 กิโลกรัมหญิง ทิพย์วรา จรถวิล

คอนเทนต์แนะนำ
จตุภูมิ-ทิพย์วรา ควงคู่คว้าเหรียญเงิน ให้ทัพยกน้ำหนักไทยศึกซีเกมส์ 2023

เทนนิส
09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ 


มวยปล้ำ
10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 50 กก. รอบชิงชนะเลิศ
10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 53 กก. รอบชิงชนะเลิศ
10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 55 กก. รอบชิงชนะเลิศ
10.30 น. หญิง ฟรีสไตล์ รุ่นน้ำหนัก 59 กก. รอบชิงชนะเลิศ

ยูโด
15.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 73 กก. รอบชิงชนะเลิศ 
15.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 90 กก. รอบชิงชนะเลิศ  
15.00 น. หญิง - รุ่นน้ำหนัก 44 กก. รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. หญิง - รุ่นน้ำหนัก 48 กก. รอบชิงชนะเลิศ

คริกเก็ต 
12.30 น. หญิง ประเภท T20 รอบชิงชนะเลิศ 
14.00 น. ชาย ประเภท T20 รอบชิงชนะเลิศ 
 

แบดมินตัน
13.00 น.คู่ผสม ก่อนรองชนะเลิศ
13.00 น.ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
13.00 น.หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
13.00 น.ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
13.00 น.หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด
09.40 น.ชาย รอบรองชนะเลิศ
13.00 น.หญิง รอบรองชนะเลิศ 


โปโลน้ำ
09.30 น.ทีมชายไทย พบ อินโดนีเซีย รอบพบกันหมด 

เซปักตะกร้อ
09.00 น. 4 คน ชาย สาย A รอบพบกันหมด พบ ติมอร์ เลสเต
12.00 น. 4 คน หญิง สาย A รอบพบกันหมด พบ มาเลเซีย
13.00 น. 4 คน ชาย สาย A รอบพบกันหมด พบ กัมพูชา
14.00 น. 4 คน หญิง สาย A รอบพบกันหมด พบ กัมพูชา
19.00 น. 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ

เทเบิลเทนนิส
10.00 น. ชายเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ มาเลเซีย
11.20 น. หญิงเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ ฟิลิปปินส์
11.20 น. หญิงเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ อินโดนีเซีย
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ ลาว
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ สิงคโปร์
14.40 น. ชายเดี่ยว รอบพบกันหมด พบ ลาว

เจ็ตสกี
08.40 น. ทีมผสม - ประเภท Ski GP รอบ 3 
09.30 น. ทีมผสม - ประเภท 1,500 Stock รอบ 3
11.10 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout Stock รอบ 3
13.30 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout Limited รอบ 3
14.10 น. ทีมผสม - ประเภท Runabout 1,100 Stock รอบ 3
14.50 น. ทีมผสม - ประเภท Endurance Runabout Open รอบ 3

ฮอกกี้
16.00 น. ทีมหญิง พบ สิงคโปร์ รอบแข่งขันแบบพบกันหมด 

ฟลอร์บอล
09.00 น. ทีมหญิง รอบแข่งขันแบบพบกันหมด
11.15 น. ทีมชาย รอบแข่งขันแบบพบกันหมด

บาสเกตบอล
13.00 น. ทีมหญิง ประเภท 5x5 สาย A คู่ที่ 3 รอบแรก พบ กัมพูชา
15.00 น. ทีมชาย ประเภท 5x5 สาย B รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ทีมชาย ประเภท 5x5 สาย B รอบรองชนะเลิศ

หมากรุกจีน
09.00 น. ทีมชาย - ประเภทบลิตซ์ รอบ 1
09.00 น. ทีมชาย - ประเภทบลิตซ์ รอบ 2
09.00 น. ทีมชาย - ประเภทบลิตซ์ รอบ 3
09.00 น. ทีมชาย - ประเภทบลิตซ์ รอบ 4
09.00 น. ทีมชาย - ประเภทบลิตซ์ รอบ 5

คิกบ็อกซิ่ง
10.00 น. หญิง - ประเภท Low Kick รุ่นน้ำหนัก 56 กก. คู่ที่ 1 รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - ประเภท Full Contract รุ่นน้ำหนัก 67 กก. คู่ที่ 3 รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - ประเภท K-1 รุ่นน้ำหนัก 51 กก. คู่ที่ 4 รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - ประเภท Low Kick รุ่นน้ำหนัก 57 กก. คู่ที่ 4 รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - ประเภท Low Kick รุ่นน้ำหนัก 63.5 กก. คู่ที่ 6 รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - ประเภท Full Contract รุ่นน้ำหนัก 54 กก. คู่ที่ 7 รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - ประเภท Full Contract รุ่นน้ำหนัก 60 กก. คู่ที่ 8 รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - ประเภท K-1 รุ่นน้ำหนัก 67 กก. คู่ที่ 9 รอบรองชนะเลิศ
15.30 น. หญิง - ประเภท K-1 รุ่นน้ำหนัก 55 กก. คู่ที่ 10 รอบรองชนะเลิศ
15.30 น. ชาย - ประเภท Light Contract รุ่นน้ำหนัก 63 กก. คู่ที่ 9 รอบรองชนะเลิศ
17.30 น. หญิง - ประเภท Light Contract รุ่นน้ำหนัก 50 กก. คู่ที่ 12 รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ชาย - ประเภท Kicklight รุ่นน้ำหนัก 63 กก. คู่ที่ 13 รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. หญิง - ประเภท Full Contract รุ่นน้ำหนัก 48 กก. คู่ที่ 14 รอบชิงชนะเลิศ
 

TOP ข่าวกีฬา
วิดีโอยอดนิยม
เรื่องที่คุณอาจพลาด

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ