โปรแกรมซีเกมส์ 2023 ของนักกีฬาไทย ประจำวันพุธที่ 10 พ.ค. 66


โดย PPTV Online

เผยแพร่




โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2023 วันที่ 10 พฤษภาคม 2566 ทัพนักกีฬาทีมชาติไทย มีลุ้นจากทีมกรีฑา

วันนี้ไฮไลท์ประจำวันอยู่ที่ วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย แข่งนัดที่ 2 รอบแบ่งกลุ่ม พบกับ เมียนมา และ ทัพนักกรีฑาทีมชาติไทย 
โปรแกรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ที่กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ประจำวันพุธที่ 10 พฤษภาคม 2566  จะมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันผ่านทางช่อง T Sports 7 และ True ID จะแบ่งการถ่ายทอดสด 2 ช่วงเวลา ช่วงแรก เวลา 9.00-12.00 น. และช่วงที่ 2 เวลา 13.00-18.00 น.

คอนเทนต์แนะนำ
เปิดโปรแกรมวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ศึกซีเกมส์ 2023
สรุปเหรียญ ซีเกมส์ 2023 ล่าสุด ประจำวันอังคารที่ 9 พ.ค. 66

กรีฑา
09.00 น. หญิง - สัตตกรีฑา รอบแรก 
09.20 น. หญิง - วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร รอบแรก
09.40 น. หญิง - สัตตกรีฑา รอบ 2
09.40 น. ชาย - วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร รอบแรก
16.00 น. หญิง - สัตตกรีฑา รอบ 3
16.15 น. ชาย - วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
16.35 น. หญิง - วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
16.40 น. หญิง - กระโดดค้ำถ่อ รอบชิงชนะเลิศ
16.50 น. หญิง - กระโดดไกล รอบชิงชนะเลิศ
16.50 น. ชาย - วิ่ง 800 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
16.50 น. ชาย - วิ่ง 800 เมตร คู่ที่ 16 รอบชิงชนะเลิศ
16.55 น. หญิง - ขว้างจักร รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. ชาย - วิ่ง 800 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
17.45 น. หญิง - สัตตกรีฑา รอบ 4 
19.00 น. หญิง - วิ่งผลัด 4x100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. ชาย - วิ่งผลัด 4x100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

แบดมินตัน
09.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

บาสเก็ตบอล
11.00 น. ทีมหญิง ประเภท 5x5 สาย A คู่ที่ 2 รอบแรก พบ อินโดนีเซีย
17.00 น. ทีมชาย ประเภท 5x5 สาย B คู่ที่ 5 รอบแรก พบ เวียดนาม

บิลเลียด
10.00 น. ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. คู่ชาย - Snooker 6 - Red Doubles รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบรองชนะเลิศ
14.00 น ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ 
14.00 น. ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ
18.00 น. คู่ชาย - Snooker 6 - Red Doubles รอบก่อนรองชนะเลิศ
18.00 น. คู่ชาย - Snooker 6 - Red Doubles รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบชิงชนะเลิศ 

มวยสากล 
16.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 67 กก. รอบก่อนรองชนะเลิศ 
16.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 51 กก. รอบก่อนรองชนะเลิศ
16.00 น. ชาย - รุ่นน้ำหนัก 80 กก. รอบก่อนรองชนะเลิศ

กระโดดน้ำ
11.00 น. หญิง - กระโดดน้ำแพลตฟอร์ม รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. หญิง - กระโดดน้ำแพลตฟอร์ม รอบชิงชนะเลิศ

กอล์ฟ
07.00 น. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
07.00 น. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ปันจักสีลัต
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ B รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ C รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ D รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ E รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ F รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ G รุ่นน้ำหนัก 75-80 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ H รุ่นน้ำหนัก 80-85 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ I รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. หญิง - ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 45 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. หญิง - ประเภทต่อสู้ A รุ่นน้ำหนัก 45-50 กก. รอบชิงชนะเลิศ

เปตอง
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบคัดออก
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบคัดออก
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบคัดออก
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบคัดออก
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบคัดออก
08.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบคัดออก
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบคัดออก
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (หญิง 2 ชาย 1) - รอบคัดออก
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบคัดออก
13.00 น. คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) - รอบคัดออก

ซอฟเทนนิส
09.00 น. หญิง - รอบชิงชนะเลิศ 

คอนเทนต์แนะนำ
เลือกตั้ง 2566 : วิธีดูบัตรเลือกตั้ง 2 ใบ - สีบัตร ป้องกันความผิดพลาด! ก่อนเข้าคูหา
เลือกตั้ง 2566 : เช็กเบอร์ "พรรคการเมือง 2566" แบบบัญชีรายชื่อ

ว่ายน้ำ
09.00 น. หญิง - ฟรีสไตล์ 50 เมตร รอบคัดเลือก 
09.00 น. ชาย - ผีเสื้อ 50 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. หญิง - ท่ากบ 200 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. ชาย - ท่ากบ 200 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. ชาย - กรรเชียง 200 เมตร รอบคัดเลือก
18.00 น. หญิง - ฟรีสไตล์ 50 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - ผีเสื้อ 50 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. หญิง - ท่ากบ 200 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - ท่ากบ 200 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - กรรเชียง 200 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. หญิง - ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - ฟรีสไตล์ 4x100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

เทเบิลเทนนิส 
10.00 น. ทีมชาย รอบแรก
10.00 น. ทีมหญิง รอบแรก

วอลเลย์บอล
17.00 น. ทีมหญิง - สาย A รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เมียนมา 

วูซู
09.00 น. ชาย - Taolu - Daoshu + Gunshu รอบแรก
09.00 น. ชาย - Taolu - Daoshu + Gunshu รอบแรก
09.00 น. ชาย - Taolu - Taijiquan + Taijijian รอบแรก 
09.00 น. ชาย - Taolu - Taijiquan + Taijijian รอบแรก 
15.00 น. ชาย - Sanda รุ่นน้ำหนัก 52 กก. รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - Sanda รุ่นน้ำหนัก 60 กก. รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - Sanda รุ่นน้ำหนัก 56 กก. รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ชาย - Sanda รุ่นน้ำหนัก 65 กก. รอบรองชนะเลิศ

คอนเทนต์แนะนำ
ประกาศ ฉ.8 "พายุฤดูร้อน" ถล่ม 16 จว.วันนี้ เตือนฝนตกหนักต่อเนื่อง 11-14 พ.ค.
เลือกตั้ง 2566 : การมีส่วนร่วมของประชาชน คือ หัวใจของการเลือกตั้ง

TOP ข่าวกีฬา
วิดีโอยอดนิยม
เรื่องที่คุณอาจพลาด

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ