โปรแกรมซีเกมส์ 2023 ของนักกีฬาไทย ประจำวันอังคารที่ 9 พ.ค. 66


โดย PPTV Online

เผยแพร่




โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2023 วันที่ 9 พฤษภาคม 2566 ติดตามเชียร์วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ประเดิมลงสนามนัดแรก

วันนี้ทัพนักกีฬาทีมชาติไทยลงทำการแข่งขันหลายชนิดกีฬา ไฮไลท์ประจำวันอยู่ที่ วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย จะลงสนามนัดแรก รอบแบ่งกลุ่ม พบกับ อินโดนีเซีย รวมถึงแบดมินตันทีมหญิงและทีมชาย ลงแข่งขันรอบก่อนรองชนะเลิศ

โปรแกรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ที่กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ประจำวันอังคารที่ 9 พฤษภาคม 2566  จะมีการถ่ายทอดสดการแข่งขันผ่านทางช่อง T Sports 7, ช่อง 5 TV5HD, ช่อง 9 MCOT หมายเลข 30, NBT2HD, True ID จะแบ่งการถ่ายทอดสด 2 ช่วงเวลา ช่วงแรก เวลา 9.00-12.00 น. และช่วงที่ 2 เวลา 13.00-18.00 น.

คอนเทนต์แนะนำ
สรุปเหรียญ ซีเกมส์ 2023 ล่าสุด ประจำวันอังคารที่ 9 พ.ค. 66
ด่วน! ศาลไม่ให้ประกัน"ใบเตย- ดีเจแมน" คดี Forex-3D ส่งตัวเข้าเรือนจำ
เลือกตั้ง 2566 : การมีส่วนร่วมของประชาชน คือ หัวใจของการเลือกตั้ง

 

 

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 32 ที่กรุงพนมเปญ ประเทศกัมพูชา ประจำวันอังคารที่ 9 พฤษภาคม 2566

กรีฑา
09.00 น. ชาย - ทศกรีฑา รอบ 6 ทีม สุทธิศักดิ์ สิงขรณ์ 
09.15 น. หญิง - วิ่ง 400 เมตร รอบแรก 
09.30 น. ชาย - วิ่ง 400 เมตร รอบแรก
09.45 น. ชาย - ทศกรีฑา รอบ 7 
11.00 น. ชาย - ทศกรีฑา รอบ 8
16.00 น. ชาย - ทศกรีฑา รอบ 9
16.05 น. ชาย - กระโดดไกล รอบชิงชนะเลิศ
16.10 น. หญิง - กระโดดสูง รอบชิงชนะเลิศ
16.30 น. หญิง - วิ่ง 400 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
16.40 น. ชาย - ทุ่มน้ำหนัก รอบชิงชนะเลิศ
16.45 น. ชาย - วิ่ง 400 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. ชาย - วิ่ง 5,000 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.30 น. ชาย - ทศกรีฑา รอบชิงชนะเลิศ

คอนเทนต์แนะนำ
โปรแกรมซีเกมส์ 2023 ของนักกีฬาไทย ประจำวันพุธที่ 10 พ.ค. 66
เลือกตั้ง 2566 : วิธีดูบัตรเลือกตั้ง 2 ใบ - สีบัตร ป้องกันความผิดพลาด! ก่อนเข้าคูหา
เลือกตั้ง 2566 : เช็กเบอร์ "พรรคการเมือง 2566" แบบบัญชีรายชื่อ

แบดมินตัน
09.00 น. ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ กัมพูชา
15.00 น. ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

บาสเก็ตบอล
15.00 น. หญิง ประเภท 5x5 สาย A คู่ที่ 2 รอบแรก พบ สิงคโปร์

บิลเลียด
09.00 น. ชาย - Snooker 6 - Red Singles รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบแรก เทพกวินทร์ อรัญนารถ
10.00 น. ชาย - Snooker 6 - Red Singles รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - Snooker 6 - Red Singles รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. ชาย - Snooker 6 - Red Singles รอบรองชนะเลิศ
14.00 น ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ พบ มาเลเซีย
14.00 น. ชาย - 3-Cushoin Carom Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ พบ ฟิลิปปินส์
14.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. ชาย - English Billiard Singles รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ 
18.00 น. ชาย - 9 Ball Pool Singles รอบแรก ประพฤติ ชัยธนสกุล 
18.00 น. ชายคู่ - Snooker 6 - Red Singles รอบก่อนรองชนะเลิศ

หมากรุก
08.00 น. ชาย - 60 นาที รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. หญิง - 60 นาที รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ชายคู่ - 60 นาที รอบชิงชนะเลิศ พบ ฟิลิปปินส์

คริกเก็ต
14.30 น. หญิง - T 20 สาย A คู่ที่ 23 รอบแรก พบ เมียนมา

กระโดดน้ำ
11.00 น. ชาย - สปริงบอร์ด 3 เมตร รอบรองชนะเลิศ ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์ / ธิติวุฒิ เพิ่มพูน
12.00 น. ชาย - สปริงบอร์ด 3 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

ฟุตบอล
20.00 น. ทีมหญิง - สาย B รอบแบ่งกลุ่ม พบ กัมพูชา

กอล์ฟ
07.00 น. บุคคลชาย รอบ 2
07.00 น. บุคคลหญิง รอบ 2

ยิมนาสติก
14.00 น. ชาย - ประเภทฟลอร์ รอบชิงชนะเลิศ 
14.00 น. ชาย - ประเภทม้าหมุน รอบชิงชนะเลิศ 
14.00 น. ชาย - ประเภทห่วง รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ชาย - ประเภทม้ากระโดด รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ชาย - ประเภทบาร์คู่ รอบชิงชนะเลิศ
17.30 น. ชาย - ประเภทบาร์เดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ 
17.15 น. ทีมหญิง - ฮอกกี้กลางแจ้ง รอบแข่งขันแบบพบกันหมด ไทย พบ กัมพูชา
19.30 น. ทีมชาย - ฮอกกี้กลางแจ้ง รอบแข่งขันแบบพบกันหมด ไทย พบ กัมพูชา

ปันจักสีลัต
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ B รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ C รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ D รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ E รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ F รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ G รุ่นน้ำหนัก 75-80 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ H รุ่นน้ำหนัก 80-85 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ I รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก. รอบรองชนะเลิศ
09.30 น. หญิง - ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 45 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09.30 น. หญิง - ประเภทต่อสู้ A รุ่นน้ำหนัก 45-50 กก. รอบชิงชนะเลิศ

เปตอง
00.00 น. ชายคู่ - รอบคัดเลือก
08.00 น. คู่ผสม - รอบคัดออก ศราวุฒิ ศรีบุญเพ็ง / นันทวัน เฟื่องสนิท
08.00 น. หญิงคู่ - รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. คู่ผสม - รอบ 5 
09.00 น. คู่ผสม - รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม - รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. หญิงคู่ - รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. ชายคู่ - รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. ชายคู่ - รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม - รอบรองชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ
09.00 น. ชาย - ชินลง รอบแรก
10.30 น. หญิง - ชินลง รอบแรก
11.30 น. ชาย - ชินลง รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. หญิง - ชินลง รอบชิงชนะเลิศ

ซอฟเทนนิส
09.00 น. ชาย - รอบชิงชนะเลิศ (รอยืนยัน)
09.00 น. ชาย - สาย A รอบแรก ไทย พบ ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชาย - สาย A รอบแรก คู่ที่ 2 ไทย พบ ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชาย - สาย A รอบแรก คู่ที่ 4 ไทย พบ ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชาย - สาย A รอบแรก คู่ที่ 6 ไทย พบ ฟิลิปปินส์

ว่ายน้ำ
09.00 น. หญิง - ผีเสื้อ 100 เมตร รอบคัดเลือก 
09.00 น. ชาย - ผีเสื้อ 100 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. หญิง - กรรเชียง 100 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. ชาย - ฟรีสไตล์ 200 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. หญิง - กรรเชียง 100 เมตร รอบคัดเลือก
09.00 น. หญิง - ท่าผสม 400 เมตร รอบคัดเลือก
18.00 น. หญิง - ผีเสื้อ 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - ผีเสื้อ 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. หญิง - กรรเชียง 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ชาย - ฟรีสไตล์ 200 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. หญิง - ท่ากบ 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. หญิง - ท่าผสม 400 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ผลัดผสม - ท่าผสม 4x100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

ปิงปอง
10.00 น. ทีมชาย รอบแรก
10.00 น. ทีมหญิง รอบแรก

เทนนิส
09.00 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอล
17.00 น. ทีมหญิง - สาย A รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ อินโดนีเซีย 

โววีนัม
09.00 น. หญิง - ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนัก 60 กก. รอบแรก 
09.00 น. ชาย - ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนัก 55 กก. รอบแรก
09.00 น. ชาย - ประเภท Sun-Moon Broadsword Form รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. ชาย - ประเภท Pair Knife Form รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. หญิง - ประเภท Pair Knife Form รอบชิงชนะเลิศ

คอนเทนต์แนะนำ
เลือกตั้ง 2566 : เช็กเบอร์ "พรรคการเมือง 2566" แบบบัญชีรายชื่อ
กรมอุตุฯ เตือน "พายุฤดูร้อน" ฉบับ 4 เข้าถล่มหลายพื้นที่วันนี้
คาดการณ์ 11 ตัวจริงทีมชาติไทย ดวล สปป.ลาว นัดที่ 3 ซีเกมส์ 2023

TOP ข่าวกีฬา
วิดีโอยอดนิยม
เรื่องที่คุณอาจพลาด

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ