เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.กระบี่ 3 เขต มีผู้สมัครรวม 28 คน


โดย PPTV Online

เผยแพร่




เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.กระบี่ 3 เขต มีผู้สมัคร รวม 28 คน ก่อนลงคะแนนเลือกตั้ง 14 พ.ค.2566

การเลือกตั้ง 2566 ที่จะเกิดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม 2566 ซึ่งเป็นการเลือกตั้งแบบบัตร 2 ใบ เพื่อเลือกสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) รวม 500 คน โดยแบ่งเป็นการเลือกตั้งแบบแบ่งเขตเลือกตั้ง 400 คน และ แบบบัญชีรายชื่อ 100 คน

สำหรับ จังหวัดกระบี่ มีเขตเลือกตั้ง รวม 3 เขต ส่งผลให้การเลือกตั้ง 2566 ที่กำลังจะถึงนี้ จังหวัดกระบี่ มีผู้สมัคร ส.ส.แบบแบ่งเขต ทั้งจังหวัด รวม 28 คน ดังนี้

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ศรีสะเกษ 9 เขต มีผู้สมัครรวม 97 คน

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.สุรินทร์ 8 เขต มีผู้สมัครรวม 100 คน

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.กำแพงเพชร 4 เขต มีผู้สมัครรวม 42 คน

เขตเลือกตั้งที่ 1 : อำเภอเมืองกระบี่และอำเภอเหนือคลอง (ยกเว้นตำบลปกาสัย ตำบลโคกยาง และตำบลห้วยยูง)

เบอร์1 นายเตชิต ดำดี พรรคไทยสร้างไทย

เบอร์2 นายกิตติ กิตติธรกุล พรรคภูมิใจไทย

เบอร์3 นายธนวัช ภูเก้าล้วน พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์4 นายสรรเพ็ชญ ศรีสวัสดิ์ พรรครวมไทยสร้างชาติ

เบอร์5 ร้อยตำรวจตรีฮัจญีวิทย์ แดงกุล พรรคเสรีรวมไทย

เบอร์6 นายยุทธนา อ่าวลึกน้อย พรรคเพื่อไทย

เบอร์7 นายวศิน สิริเกียรติกุล พรรคก้าวไกล

เบอร์8 นางสาวทับทิม พึ่งหล้า พรรคไทยภักดี

เบอร์9 นายศิวกรณ์ เอ่งฉ้วน พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์10 นางสาวสวลี หนูโส๊ะ พรรคคลองไทย

เขตเลือกตั้งที่ 2 : อำเภออ่าวลึก, อำเภอปลายพระยา และอำเภอเขาพนม

เบอร์1 นายสมใจ นวลนุ่น พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย

เบอร์2 นายสมพร แต่งแก้ว พรรคก้าวไกล

เบอร์3 นายสรวิศทชากร เลขานุกิจ พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์4 นายถิรเดช ตั้งมั่นก่อกิจ พรรคภูมิใจไทย

เบอร์5 นายสาคร เกี่ยวข้อง พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์6 นายเจริง วรฤทธิ์ พรรคเพื่อชาติไทย

เบอร์7 นายสุวรรณ อินพรหม พรรคเพื่อไทย

เบอร์8 นายสุชีน เอ่งฉ้วน พรรครวมไทยสร้างชาติ

เบอร์9 นายณรงค์ อุดมศรี พรรคพลังธรรมใหม่

เบอร์10 นายชูวงศ์ มณีกุล พรรคเสรีรวมไทย

คอนเทนต์แนะนำ
เลือกตั้ง 2566 : ลงทะเบียนเลือกตั้งล่วงหน้า แต่เช็กสิทธิไม่พบ ต้องทำอย่างไร?
เลือกตั้ง 2566 : เลือกตั้งล่วงหน้านอกราชอาณาจักร ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง
เลือกตั้ง 2566 : เลือกตั้งล่วงหน้า ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

เขตเลือกตั้งที่ 3 : อำเภอลำทับ, อำเภอคลองท่อม, อำเภอเกาะลันตา และอำเภอเหนือคลอง (เฉพาะตำบลปกาสัย ตำบลโคกยาง และตำบลห้วยยูง)

เบอร์1 นายสฤษฏ์พงษ์ เกี่ยวข้อง พรรคภูมิใจไทย

เบอร์2 นายศุภฤกษ์ มีล่าม พรรคก้าวไกล

เบอร์3 นายอนันต์ เขียวสด พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์4 นายอภินันท์ เป๋าเงิน พรรคเสรีรวมไทย

เบอร์5 นางสาวพิมพ์รพี พันธุ์วิชาติกุล พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์6 นายกุศล วะเจดีย์ พรรคเพื่อไทย

เบอร์7 นายภูเบท บุตรสมัน พรรครวมไทยสร้างชาติ

เบอร์8 นายมานพ ปัทมาสังขพิทักษ์ พรรคคลองไทย

PR - ตารางคะแนน-2_B PR - ตารางคะแนน-2_B
TOP การเมือง
วิดีโอยอดนิยม
เรื่องที่คุณอาจพลาด

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ