เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.ชุมพร 3 เขต มีผู้สมัครรวม 35 คน


โดย PPTV Online

เผยแพร่




เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.ชุมพร 3 เขต มีผู้สมัคร รวม 35 คน ก่อนลงคะแนนเลือกตั้ง 14 พ.ค.2566

การเลือกตั้ง 2566 ที่จะเกิดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 14 พฤษภาคม 2566 ซึ่งเป็นการเลือกตั้งแบบบัตร 2 ใบ เพื่อเลือกสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) รวม 500 คน โดยแบ่งเป็นการเลือกตั้งแบบแบ่งเขตเลือกตั้ง 400 คน และ แบบบัญชีรายชื่อ 100 คน

สำหรับ จังหวัดชุมพร มีเขตเลือกตั้ง รวม 3 เขต ส่งผลให้การเลือกตั้ง 2566 ที่กำลังจะถึงนี้ จังหวัดชุมพร มีผู้สมัคร ส.ส.แบบแบ่งเขต ทั้งจังหวัด รวม 35 คน ดังนี้

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.จันทบุรี 3 เขต มีผู้สมัครรวม 28 คน

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.กระบี่ 3 เขต มีผู้สมัครรวม 28 คน

เลือกตั้ง 2566 : เช็กรายชื่อผู้สมัคร ส.ส. ศรีสะเกษ 9 เขต มีผู้สมัครรวม 97 คน

เขตเลือกตั้งที่ 1 : อำเภอสวี (ยกเว้นตำบลเขาค่ายและตำบลเขาทะลุ) และอำเภอเมืองชุมพร (ยกเว้นตำบลบางลึก ตำบลหาดพันไกร ตำบลวังใหม่ ตำบลบ้านนา และตำบลถ้ำสิงห์)

เบอร์1 นายไอศวรรย์ ทวาโรจน์ พรรคเสรีรวมไทย

เบอร์2 นายสมมาตร เหลืองธรรมธาดา พรรคภูมิใจไทย

เบอร์3 ร้อยตำรวจโทสมชาย แพ่งยงยุทธ พรรคไทยศรีวิไลย์

เบอร์4 นายเสือภูสิณ สุขปาน พรรคเพื่อไทย

เบอร์5 นางสาวหนึ่งฤทัย พันกุ่ม พรรคกรีน

เบอร์6 นายกรรภิรมย์ กุยุคำ พรรคเพื่อชาติ

เบอร์7 นายสุรชัย แดงละอุ่น พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์8 จ่าเอกธีรสุต มีอินทร์ พรรคก้าวไกล

เบอร์9 ว่าที่ร้อยตรีพิศาล นิลยกานนท์ พรรคไทยสร้างไทย

เบอร์10 นายจิณณาวัฒน์ สินลอย พรรคไทยภักดี

เบอร์11 นายวิชัย สุดสวาสดิ์ พรรครวมไทยสร้างชาติ

เบอร์12 นายอิสรพงษ์ มากอำไพ พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์13 นายปรัตถกร เวียงแก้ว พรรคคลองไทย

เขตเลือกตั้งที่ 2 : อำเภอปะทิว, อำเภอท่าแซะ และอำเภอเมืองชุมพร (เฉพาะตำบลบางลึก ตำบลหาดพันไกร ตำบลวังใหม่ ตำบลบ้านนา และตำบลถ้ำสิงห์)

เบอร์1 นางสาวรุจินาถ ศรีสุวรรณ พรรคไทยสร้างไทย

เบอร์2 นายสมบูรณ์ หนูนวล พรรคภูมิใจไทย

เบอร์3 นายสมมิตร ทองเหลือ พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์4 นางสาวณัฐจกานต์ เพ็ชศรี พรรคก้าวไกล

เบอร์5 นายสราวุธ อ่อนละมัย พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์6 นายลิขิต ศรีชาติ พรรคชาติพัฒนากล้า

เบอร์7 นายพงษ์ศักดิ์ฎา รังวิเรนทร์ พรรคความหวังใหม่

เบอร์8 นายนักรบ ณ ถลาง พรรครวมแผ่นดิน

เบอร์9 นายไตรฤกษ์ มือสันทัด พรรคเพื่อไทย

เบอร์10 นายธน บุญเกิด พรรคเสรีรวมไทย

เบอร์11 นายเสณี ชูสุริแสง พรรคไทยภักดี

เบอร์12 นายสันต์ แซ่ตั้ง พรรครวมไทยสร้างชาติ

เบอร์13 ร้อยตำรวจโทยัง โยธกา พรรคคลองไทย

คอนเทนต์แนะนำ
เลือกตั้ง 2566 : ตั้งแต่ยุบสภาพรรคไหนใช้โซเชียลสื่อสารกับประชาชนมากสุด ?
เลือกตั้ง 2566: ทำอย่างไร? เปลี่ยนแปลง-ยกเลิก ลงทะเบียนเลือกตั้งล่วงหน้า
ส่องนโยบาย "ปราบโกง" พรรคการเมือง ก่อนเข้าคูหาเลือกตั้ง

เขตเลือกตั้งที่ 3 : อำเภอพะโต๊ะ, อำเภอละแม, อำเภอหลังสวน, อำเภอทุ่งตะโก และอำเภอสวี (เฉพาะตำบลเขาค่ายและตำบลเขาทะลุ)

เบอร์1 นายมีศักดิ์ ภักดีคง พรรคประชาธิปัตย์

เบอร์2 นายสมพร บุญคงมา พรรคไทยสร้างไทย

เบอร์3 นายปนัย บุญกาญจน์ พรรคภูมิใจไทย

เบอร์4 นายธีระศักดิ์ ปางวิรุฬห์รักข์ พรรคพลังประชารัฐ

เบอร์5 นางสาวชุติมา ชุมขุน พรรคก้าวไกล

เบอร์6 ร้อยตำรวจโทอัครเดช สงจันทร์ พรรคคลองไทย

เบอร์7 พันตำรวจเอกภคพล ทวิชศรี พรรคเสรีรวมไทย

เบอร์8 นายอัชฌา แดงกนิษฐ พรรคเพื่อไทย

เบอร์9 นายสุพล จุลใส พรรครวมไทยสร้างชาติ

PR - ตารางคะแนน-2_B PR - ตารางคะแนน-2_B
TOP การเมือง
วิดีโอยอดนิยม
เรื่องที่คุณอาจพลาด

วิดีโอยอดนิยม

ข่าวเด่นในรอบสัปดาห์

เพิ่ม PPTVHD36
ลงในหน้าจอหลักของคุณ